NGUYỄN HUỆ HIGH SCHOOL
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

NGUYỄN HUỆ HIGH SCHOOL

Trang ChínhTrang Chính  Những bài văn bất hủ của học trò Empty  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Những bài văn bất hủ của học trò

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Những bài văn bất hủ của học trò I_icon_minitimeFri Oct 14, 2011 6:34 pm

catalystsnippet
catalystsnippet

Những bài văn bất hủ của học trò 64562158

pet
:
Tiền $ : 9254

Bài gửiTiêu đề: Những bài văn bất hủ của học trò

Đề: Tả cây phượng.

Nhà em có cây phượng to như cây bưởi trước cổng nhà em. Nhìn nó giống cái ô. Ngày nào, dù nắng hay mưa em đều dùng nó để che đầu.

Đề: Em hãy tả một loại cây trong khu vườn nhà mình.

Nhà em có một cây ổi, cứ mỗi năm quả nó sai tíu tít như đàn kiến bò.

Đề: Tả ông nội.

Ông nội em hai chân gầy như hai que củi, đôi tay chỉ con da bọc xương. Ông thoắt ẩn, thoắt hiện. Lúc trên nhà trên, lúc đã dưới nhà ngang.

Đề: Tả con mèo.

Nhà em có nuôi một con mèo. Đôi mắt chú như hạt tiêu. Thân hình chú cong cong như cầu Thê Húc. Mỗi lần đi học về con mèo lại chạy cái vèo ra để đón cô chủ nhỏ của mình.

Đề: Tả về cô giáo.

Cô giáo em người cao dong dỏng, cô có sống mũi dọc dừa. Đặc biệt mái tóc của cô dài và đẹp. Mỗi khi cô đi xe máy, mái tóc cô bay lên bối rối.
Đề: Tả việc làm tốt giúp chú thương binh.

Gần nhà em có một chú thương binh. Cứ mỗi buổi chiều đi học về em chờ chú đi chợ là em lẻn vào dọn dẹp nhà giúp chú.

Đề: Tả con mèo.

Nhà em có nuôi một con mèo. Thân nó to như chai 65.

Đề: Tả con chó.

Con chó nhà ông em đã lớn rồi mà chưa biết sủa. Thấy thế, em liền mách ông: "Ông cứ bế nó ra ngoài đường. Hễ có người đi qua thì ông gâu gâu cho nó gâu theo".

Đề: Kể lại truyện "Thánh Gióng"

...Đến chân núi Sóc Sơn, Thánh Gióng cởi hết quần áo, rồi cả người và ngựa từ từ bay lên trời.

Đề: Tả cây bưởi.

Vườn nhà em có một cây bưởi lực lưỡng. Thân cây to như chiếc đũa cả.
Đề: Tả người lớn tuổi.

Mỗi khi ông cười hàm răng của ông không còn trắng và chắc như trước nữa mà đã gãy bốn cái. Khuôn mặt của ông không còn đẹp trai như trước nữa mà rất nhăn nhó, ông cười cũng như là ông giận.

Đề: Tả cây hoa trong vườn nhà em.

Nhà em có một cây hoa hồng, ông em trồng ở cái bồn trước nhà. Nó ra rất nhiều hoa, sáng nào mẹ em cũng mang đi bán được rất nhiều tiền.

Đề: Tả con lợn.

Nhà em có nuôi một chú lợn, đầu chú to như quả dưa hấu, hai cái tai chú như lá trầu không còn cái mũi thì giống y hết ổ cắm điện.

Đề: Tả thầy giáo.

Thầy giáo em có khuôn mặt hiền từ, đôi mắt thầy lá liễu, mũi bẹ dừa và thầy có cái miệng rất tươi khi thầy cười như đang ngậm một nắm ngô rang.

Đề: Tả cây tre.

Tre Việt Nam cây nào cũng thẳng thỉnh thoảng có vài cây cong.
Đề: Tả bác tổ trưởng tổ dân phố.

Sát vách nhà em là nhà bác tổ trưởng, bác rất năng nổ hoạt động, mỗi lần bác uống rượu vào lại càng năng nổ hơn, giọng bác oang oang như sấm rền, mặt đỏ gay, thân hình phương phi phốp pháp lực lưỡng, bắp tay to đùng, đầu bác hói bóng lộn. Mỗi lần bác đi xe máy tốc độ cao là mấy sợi tóc dài bác hay chải ốp ra đằng trước để che hói lại bay phấp pha phấp phới như chạy diều...

Đề: Tả cây chuối.

Trước cửa nhà em có một cây chuối. Hàng ngày em trèo lên cành chuối ngắm hoàng hôn rất đẹp.

Đề: Tả con gà trống.

Nhà em có một đàn gà mái, một lũ gà con lúc nhúc, mà chỉ có một con gà trống, trông nó rất oai vệ. Mỗi buổi sáng nó lại gáy ò ó o gọi mọi người thức dậy. Mình nó to như cái ấm nấu nước nhà em, cái đuôi nó có nhiều màu sắc sặc sỡ. Mỗi lúc chuẩn bị gáy nó xòe ra như cái chổi xể. Đôi chân cường tráng của nó to khỏe như cái bút chì. Cái mào xinh đẹp của nó như đoá hoa. Cái mỏ xinh xinh cứng chắc nhọn hoắt như cây kim của mẹ. Nó còn có bộ lông óng mượt ấm áp như chiếc chăn bông

Đề: Tả cảnh mùa xuân.

Mùa xuân trăm hoa đua nở. Ong bướm bu đầy, chim chóc hót điếc cả tai. Trời vẫn còn lạnh, thỉnh thoảng ông em lại ho như cuốc kêu.

Đề: Tả về mẹ.

Mẹ em có dáng người cao vừa vặn, cái đầu mẹ có hình trái xoan. Mẹ em thường dậy sớm tập thể dục sau đó nấu ăn sáng.
Đề: Tả cô giáo em.

Cô giáo em có khuôn mặt hình trái xoan, làn da mịn màng. Đôi mắt cô long lanh, nhìn bên này thấy bên kia.

Đề: Tả con gà trống.

Nhà em có con gà trống, mào đỏ chót, người nó to bằng cái đùi của mẹ em. Buổi sáng gà dậy rất sớm, vỗ cánh rồi gáy to làm cho cả nhà không ngủ được...

Đề: Tả con đường từ nhà em đến trường.

Con đường từ nhà em đến trường trời nắng dã man, em đi đâm đầu vào gốc bàng nghỉ một lúc sảng khoái song rồi em lại đi tiếp.

Đề: Tả về một người mà em quý nhất.

Ông ngoại em năm nay đã gần 80 tuổi, ông bước đi nhẹ nhàng như con gà con.

Đề: Tả chú bộ đội.

Cạnh nhà em có chú bộ đội. Chú ăn cơm rất khôn. Đầu tiên chú chỉ ăn cơm không và húp nước canh, đến khi hết cơm chú mới ăn thức ăn. Chú bảo ăn thế cho dễ tiêu.

Những bài văn bất hủ của học trò

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Skin Rip By VipKen .